Focus on Cellulose ethers

Menene amfanin HEC sunadarai?

Menene amfanin HEC sunadarai?

HEC, ko hydroxyethyl cellulose, wani sinadari ne da ake amfani da shi a masana'antu iri-iri, gami da masana'antar abinci, magunguna, da masana'antar kayan kwalliya.Fari ne mara wari mara dandano wanda ake narkewa a cikin ruwan sanyi kuma ba a iya narkewa a cikin ruwan zafi.HEC ba ionic ba ne, polymer mai narkewa mai ruwa wanda ake amfani dashi azaman wakili mai kauri, stabilizer, emulsifier, tsohon fim, da wakili mai dakatarwa.

A cikin masana'antar abinci, ana amfani da HEC don kauri da daidaita samfuran abinci kamar miya, riguna, da gravies.Hakanan za'a iya amfani dashi don inganta yanayin abinci mai daskarewa, kamar ice cream da sherbet.A cikin masana'antar harhada magunguna, ana amfani da HEC don daidaita magunguna da samar da fina-finai don allunan da capsules.A cikin masana'antar gyaran fuska, ana amfani da HEC don yin kauri da man shafawa, da kuma samar da fina-finai na lipsticks da lebe.

Hakanan ana amfani da HEC a cikin masana'antar takarda don haɓaka ƙarfi da juriya na samfuran takarda.Hakanan ana amfani da ita a masana'antar mai da iskar gas don ƙara ɗanɗanowar laka da kuma hana samuwar kumfa gas a cikin laka.

Ana ɗaukar HEC gabaɗaya a matsayin amintaccen abinci ga ɗan adam, kodayake yana iya haifar da rashin lafiyar wasu mutane.Har ila yau, ba mai guba ba ne kuma ba za a iya lalata shi ba.Ba a la'akari da HEC a matsayin abu mai haɗari kuma ba a ƙarƙashin ƙa'idodi ɗaya kamar sauran kayan haɗari.


Lokacin aikawa: Fabrairu-11-2023
WhatsApp Online Chat!