Focus on Cellulose ethers

Babban aikace-aikacen hydroxypropyl methylcellulose

Babban aikace-aikacen hydroxypropyl methylcellulose

1. Menene babban aikace-aikacen hydroxypropyl methylcellulose (HPMC)?

Ana amfani da HPMC sosai a cikin kayan gini, sutura, resins na roba, yumbu, magunguna, abinci, yadi, noma, kayan kwalliya, taba da sauran masana'antu.Ana iya raba HPMC zuwa matakin gini, darajar abinci da kuma darajar magunguna bisa ga manufar.A halin yanzu, yawancin samfuran cikin gida sune darajar gini.A cikin aikin gine-gine, ana amfani da foda mai yawa da yawa, kimanin kashi 90% ana amfani da shi don yin amfani da foda, sauran kuma ana amfani da turmi da manne.

2. Akwai nau'ikan hydroxypropyl methylcellulose (HPMC) da yawa, kuma menene bambance-bambancen amfaninsu?

Ana iya raba HPMC zuwa nau'in nan take da nau'in rushewar zafi.Nau'in samfurin nan take yana watsewa da sauri cikin ruwan sanyi kuma ya ɓace cikin ruwa.A wannan lokacin, ruwan ba shi da danko saboda HPMC kawai ana tarwatsewa cikin ruwa ba tare da narkar da gaske ba.Kusan mintuna 2, dankowar ruwa a hankali yana ƙaruwa, yana samar da colloid mai haske.Abubuwan da aka narke mai zafi, lokacin da aka sadu da ruwan sanyi, suna iya watse da sauri cikin ruwan zafi kuma su ɓace cikin ruwan zafi.Lokacin da zafin jiki ya faɗi zuwa wani zafin jiki, danƙon zai bayyana a hankali har sai ya zama colloid mai haske.Za'a iya amfani da nau'in zafi mai zafi a cikin foda da turmi kawai.A cikin manne mai ruwa da fenti, za a sami al'amuran haɗaka kuma ba za a iya amfani da su ba.Nau'in nan take yana da fa'idar aikace-aikace.Ana iya amfani dashi a cikin foda da turmi, da manne ruwa da fenti, ba tare da wani contraindications ba.

3. Menene hanyoyin rushewar hydroxypropyl methylcellulose (HPMC)?

Hanyar narkar da ruwan zafi: Tunda HPMC baya narkewa a cikin ruwan zafi, ana iya rarraba HPMC daidai a cikin ruwan zafi a matakin farko, sannan kuma da sauri ya narke lokacin da aka sanyaya.Hanyoyi guda biyu na al'ada an bayyana su kamar haka:

1) Sanya adadin ruwan zafi da ake buƙata a cikin akwati kuma yayi zafi zuwa kimanin 70 ° C.A hankali an ƙara hydroxypropyl methylcellulose a ƙarƙashin jinkirin motsawa, da farko HPMC ya yi iyo a saman ruwa, sannan a hankali ya samar da slurry, wanda aka sanyaya a ƙarƙashin motsawa.

2), ƙara 1/3 ko 2/3 na adadin da ake buƙata na ruwa a cikin akwati, kuma zafi shi zuwa 70 ° C, watsar da HPMC bisa ga hanyar 1), da kuma shirya slurry ruwan zafi;sa'an nan kuma ƙara sauran adadin ruwan sanyi zuwa ruwan zafi mai zafi, an sanyaya cakuda bayan ya motsa.

Yadda ake hada foda: sai a hada garin HPMC da sauran abubuwan da ake hadawa da su, sai a hada su sosai tare da mahautsini, sannan a zuba ruwa a narkar da shi, sai a narkar da HPMC a wannan lokaci ba tare da tabarbare ba, domin akwai HPMC kadan a cikin kowane kankanin. kusurwa Powder, zai narke nan da nan lokacin da aka haɗu da ruwa.——Masu kera foda da turmi suna amfani da wannan hanyar.[Hydroxypropyl methylcellulose (HPMC) ana amfani dashi azaman mai kauri da mai riƙe da ruwa a cikin turmi foda na putty.]

4. Yadda za a yi hukunci da ingancin hydroxypropyl methylcellulose (HPMC) a sauƙaƙe da fahimta?

(1) Fari: Ko da yake fari ba zai iya tantance ko HPMC yana da sauƙin amfani ba, kuma idan an ƙara abubuwan da ake amfani da su a lokacin aikin samarwa, zai shafi ingancinsa.Duk da haka, yawancin samfurori masu kyau suna da fari mai kyau.

(2) Lalacewa: Mafi kyawun HPMC gabaɗaya yana da raga 80 da raga 100, kuma raga 120 ya ragu.Yawancin HPMC da aka samar a Hebei raga 80 ne.Mafi kyawun ingancin, gabaɗaya magana, mafi kyau.

(3) Canjin haske: sanya hydroxypropyl methylcellulose (HPMC) a cikin ruwa don samar da colloid mai haske, kuma duba haskensa.Mafi girman watsa hasken, mafi kyau, yana nuna cewa akwai ƙananan insoluble a ciki..The permeability na tsaye reactors ne gaba ɗaya mai kyau, kuma na kwance reactors ya fi muni, amma ba yana nufin cewa ingancin reactors a tsaye ya fi na kwance reactors, da kuma samfurin ingancin da aka ƙayyade da yawa dalilai.

(4) Takamaiman nauyi: Girman ƙayyadaddun nauyi, mafi nauyi mafi kyau.Ƙayyadaddun ƙayyadaddun yana da girma, gabaɗaya saboda abun ciki na ƙungiyar hydroxypropyl a ciki yana da girma, kuma abun ciki na ƙungiyar hydroxypropyl yana da girma, riƙewar ruwa ya fi kyau.


Lokacin aikawa: Mayu-12-2023
WhatsApp Online Chat!