Focus on Cellulose ethers

Mai sauƙi da fahimta don bambanta inganci da aikace-aikacen HPMC

Menene babban amfanin hydroxypropyl methylcellulose?

——Amsa: Ana amfani da HPMC da yawa a cikin kayan gini, sutura, resins na roba, yumbu, magunguna, abinci, masaku, noma, kayan kwalliya, taba da sauran masana’antu.Ana iya raba HPMC zuwa matakin gini, darajar abinci da kuma darajar magunguna bisa ga manufar.A halin yanzu, yawancin samfuran cikin gida sune darajar gini.A cikin aikin gine-gine, ana amfani da foda mai yawa da yawa, kimanin kashi 90% ana amfani da foda, sauran kuma ana amfani da turmi da manne.

Yadda za a bambanta ingancin HPMC a sauƙaƙe da fahimta?

——Amsa: (1) Fari: Ko da yake fari ba zai iya tantance ko HPMC yana da sauƙin amfani ba, kuma idan an ƙara abubuwan da ake amfani da su a lokacin aikin samarwa, zai yi tasiri ga ingancinsa.Duk da haka, yawancin samfurori masu kyau suna da fari mai kyau.(2) Lalacewa: Mafi kyawun HPMC gabaɗaya yana da raga 80 da raga 100, kuma raga 120 ya ragu.Yawancin HPMC da aka samar a Hebei raga 80 ne.Mafi kyawun ingancin, gabaɗaya magana, mafi kyau.(3) Canjin haske: sanya hydroxypropyl methylcellulose (HPMC) a cikin ruwa don samar da colloid mai haske, kuma duba haskensa.Mafi girman watsa hasken, mafi kyau, yana nuna cewa akwai ƙananan insoluble a ciki..The permeability na tsaye reactors ne gaba ɗaya mai kyau, kuma na kwance reactors ya fi muni, amma ba yana nufin cewa ingancin reactors a tsaye ya fi na kwance reactors, da kuma samfurin ingancin da aka ƙayyade da yawa dalilai.(4) Takamaiman nauyi: Girman ƙayyadaddun nauyi, mafi nauyi mafi kyau.Ƙayyadaddun ƙayyadaddun yana da girma, gabaɗaya saboda abun ciki na ƙungiyar hydroxypropyl a ciki yana da girma, kuma abun ciki na ƙungiyar hydroxypropyl yana da girma, riƙewar ruwa ya fi kyau.(5) Konawa: Ɗauki ɗan ƙaramin sashi na samfurin a kunna shi da wuta, ragowar fari kuma toka ne.Mafi yawan farin abu, mafi muni da inganci, kuma kusan babu saura a cikin kyawawan kayayyaki.

Menene farashin hydroxypropyl methylcellulose?

—–Amsa;Farashin hydroxypropylmethyl ya dogara da tsarkinsa da abun cikin toka.Mafi girma da tsabta, ƙananan abun ciki na ash, mafi girma farashin.In ba haka ba, ƙananan tsabta, yawancin ash abun ciki, ƙananan farashin.Ton zuwa yuan 17,000 akan kowace tan.Yuan 17,000 samfur ne mai tsafta wanda kusan babu ƙazanta.Idan farashin naúrar ya fi yuan 17,000, ribar da masana'anta ta samu ya karu.Yana da sauƙi a ga ko ingancin yana da kyau ko mara kyau bisa ga adadin ash a cikin hydroxypropyl methylcellulose.

Menene danko na hydroxypropyl methylcellulose ya dace da putty foda da turmi?

—–Amsa;Matsakaicin foda yana da yuan 100,000, kuma buƙatun turmi ya fi girma, kuma yana buƙatar yuan 150,000 don sauƙin amfani.Bugu da ƙari, aikin mafi mahimmanci na hydroxypropyl methylcellulose shine riƙewar ruwa, wanda ya biyo baya tare da kauri.A cikin putty foda, idan dai ruwa yana da kyau kuma danko yana da ƙasa (70,000-80,000), yana yiwuwa kuma.Tabbas, danko da ke ƙasa da 100,000 ya fi girma, kuma ƙarancin ruwa mai dangi ya fi kyau.Lokacin da danko ya wuce 100,000, danko yana da tasiri akan riƙe ruwa Tasirin ba shi da kyau.


Lokacin aikawa: Nuwamba-21-2022
WhatsApp Online Chat!